Krushisahayak

Google Job Opportunity दरवर्षी मोठ्या संख्येने विद्यार्थी बी.टेक करून उत्तीर्ण होतात. बहुतेक विद्यार्थ्यांना गुगलमध्ये नोकरी मिळवण्याची स्वप्न पाहतात. चांगल्या पगारासोबत इतर प्रकारच्या सुविधाही उपलब्ध असतात. याशिवाय इतर ठिकाणांच्या तुलनेत येथील नोकरीची सुरक्षितताही अधिक आहे. अशा परिस्थितीत गुगलमध्ये नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी आम्ही काही ‘प्लेसमेंट टिप्स’ सांगत आहोत, ज्याच्या मदतीने त्यांना नोकरी मिळवण्यास मदत होऊ शकते. विविध क्षेत्रातील तज्ज्ञांनी मार्गदर्शनाच या टिप्स दिल्या आहेत…

कोडिंग कौशल्ये मजबूत असावीत

गुगलमध्ये नोकरी मिळवण्याची विद्यार्थ्यांचे कोडिंगचे ज्ञान उत्तम असणे अत्यंत गरजेचे आहे. C, C++, Java किंवा Google मध्ये केलेल्या कोडींग प्रकारात तज्ञ असावे. याशिवाय त्यांचे इंग्रजी भाषेचे ज्ञानही चांगले असणे गरजेचे आहे.

AI क्लाउड कॉम्प्युटिंगवर प्रभुत्व असणे आवश्यक

AI, Cloud Computing वर विद्यार्थ्यांची चांगली पकड असावी. तसेच या क्षेत्रातील विविध सकारात्मक आणि नकारात्मक गोष्टीविषयीही तुम्हाला माहिती असणे गरजेचे आहे.

करा जगावेगळा हटके विचार Google Job Opportunity

अभ्यासाबरोबरच विद्यार्थ्यांमध्ये चौकटीबाहेर विचार करण्याची क्षमताही असली पाहिजे. गुगलकडून अशा विद्यार्थ्यांना प्राधान्य दिले जाते. विद्यार्थ्यांची चौकसवृत्ती, क्रिएटिव्हि गोष्टी करण्याची जिद्द यावेळी फायदेशीर ठरू शकतात.

डेटा संरचनेविषयी माहिती असावी

गुगल मधलं सर्वाधिक काम डेटवर अवलंबलेले असल्यामुळे, येथे नोकऱ्या शोधणाऱ्या किंवा नोकरी करण्याची इच्छा असणाऱ्या विद्यार्थ्यांना डेटाच्या रचनेवरही आकलन आणि माहिती असायला हवी. शिवाय डेटा इंजिनिअरिंग आणि देता सायन्ससाठी वापरल्या जाणाऱ्या सॉफ्टवेअर्स विषयी योग्य ज्ञान असणे गरजेचे आहे.

पोर्टफोलिओ मजबूत बनवा

विद्यार्थ्यांनीही स्वतःचा पोर्टफोलिओ बनवला पाहिजे. जेणेकरून मुलाखतीदरम्यान तुमचा पोर्टफोलिओ पाहून तुम्ही तुमचे कौशल्य, अनुभव, ज्ञान इत्यादी स्पष्ट करू शकता. अनेक मुलाखतींसाठी पोर्टफोलिओ पाहिल्यानंतरच निवड होते.

Google च्या विविध उत्पादनाविषयी माहिती असावी

जर, तुम्ही गुगलमध्ये नोकरी Google Job Opportunity ची स्वप्न पाहात असाल तर, तुम्हाला गुगलच्या उत्पादनाचेही ज्ञान असले गरजेचे ठरणार आहे. कारण मुलाखतीदरम्यान गुगलची उत्पादने कोणती आहेत याबद्दलही प्रश्न विचारले जाऊ शकतात. याशिवाय कॅडेट्सनी गुगलच्या उत्पादनांबाबतही चांगले संशोधन केले पाहिजे.

उत्तम संवाद कौशल्य

विद्यार्थ्यांचे संवाद कौशल्य उत्तम, स्पष्ट आणि निर्भीड असणे गरजेचे आहे. कोणत्याही प्रोजेक्ट्साठी तुम्हाला योग्य पद्धतीने संवाद साधू तुमच्या प्रोजेक्ट्स आणि उत्पादनांविषयी समोरच्याला माहिती देता आली पाहिजे. शकतील. तसेच, टीम लीडर किंवा टीमसोबत काम करताना समन्वय साधण्यात सक्षम असणे गरजेचे आहे.

Loan Schemes 2023 बेरोजगार युवक युतीसाठी थेट कर्ज योजना, असा घ्या लाभ

PM Kisan Yojana :12000₹ साठी नविन अटी/शर्ती; अपात्रतेचे निकष

One Response

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: