Krushisahayak

Luxury diwali gifts दिवाळी हा वर्षातील सर्वात मोठा सण आहे. हिंदू धर्मात दिवाळीला विशेष महत्त्व आहे. या दिवशी दिवे लावले जातात आणि लक्ष्मी-गणेशाची पूजा केली जाते. कॅलेंडरनुसार दिवाळी कार्तिक महिन्यातील अमावास्येला साजरी केली जाते.

Luxury diwali gifts यंदा दिवाळीच्या नेमक्या तारखेबाबत पुन्हा एकदा लोकांमध्ये संभ्रम निर्माण झाला आहे. काहींच्या मते 12 नोव्हेंबरला दिवाळी असते तर काहीजण 13 नोव्हेंबरला दिवाळीचा योग्य दिवस मानतात. येथे जाणून घ्या दिवाळीची नेमकी तारीख, छोटी दिवाळी किंवा नरक चतुर्दशी कधी आहे आणि गोवर्धन पूजा कोणत्या दिवशी केली जाईल.

Krushisahayak

गुगल पे कडून जबरदस्त दिवाळी ऑफर, छोट्याशा कामाच्या बदल्यात मिळणार 501 रुपयाचा आहेर

केव्हा आहे दिवाळी?

दसऱ्यानंतर 20 दिवसांनी दिवाळी साजरी केली जाते. पौराणिक कथेनुसार, रावणाचा वध करून श्रीराम अयोध्येला परतले तेव्हा सर्वांनी तुपाचे दिवे लावले आणि संपूर्ण राज्यात आनंदाची लाट उसळली. Luxury diwali gifts या दिवसापासून दरवर्षी दिवाळी साजरी होऊ लागली. कॅलेंडरनुसार यंदा धनत्रयोदशी १० नोव्हेंबरला साजरी केली जाणार आहे. त्यानंतर ११ नोव्हेंबरला नरक चतुर्दशी आहे. या दिवसाला छोटी दिवाळी असेही म्हणतात.

अमावस्या तिथी

दिवाळी 12 नोव्हेंबर रोजी साजरी केली जाणार आहे. कार्तिक महिन्यातील अमावस्या तिथी 12 नोव्हेंबर रोजी दुपारी 2:43 वाजता सुरू होईल आणि दुसऱ्या दिवशी 13 नोव्हेंबर रोजी दुपारी 2:55 वाजता समाप्त होईल. त्यामुळे 12 नोव्हेंबरलाच दिवाळी साजरी होणार आहे. हा दिवस देवी लक्ष्मी आणि भगवान गणेशाची (लक्ष्मी-गणेश पूजा) पूजा करण्यासाठी देखील एक शुभ वेळ आहे. गोवर्धन पूजा दुसऱ्या दिवशी नाही तर १४ नोव्हेंबरला होणार आहे. दुसऱ्या दिवशी 15 नोव्हेंबर रोजी भैय्या दूज साजरी केली जाईल.

Krushisahayak

शेतकऱ्यांच्या घामाला मिळाला योग्य भाव ! पिवळं सोन चकाकल, सोयाबीनच्या दरात मोठी वाढ, आणखी भाव वाढणार का ?

दिवाळी पूजेसाठी शुभ मुहूर्त

यंदा दिवाळीची पूजा १२ नोव्हेंबरला संध्याकाळी होणार आहे. दिवाळीच्या संध्याकाळी ५.४० ते ७.३६ पर्यंत लक्ष्मी-गणेशाच्या पूजेचा शुभ मुहूर्त आहे. यावेळी पूजा केल्याने भाविकांना आर्थिक लाभ मिळून सर्व संकटांपासून मुक्ती मिळते.

दिपोत्सव तिथी 

कार्तिक महिन्यातील कृष्ण पक्षातील त्रयोदशी तिथी म्हणजेच धनत्रयोदशी 10 नोव्हेंबर 2023 रोजी साजरी केली जाईल. 11 नोव्हेंबर रोजी मासिक शिवरात्री होणार आहे. दुसऱ्या दिवशी 12 नोव्हेंबरला सकाळी नरक चतुर्दशी साजरी केली जाईल. वास्तविक, चतुर्दशी तिथी 11 नोव्हेंबर रोजी दुपारी 1:58 वाजता सुरू होईल. त्यामुळे 12 नोव्हेंबरला सकाळी रूप चतुर्दशीला स्नान होणार आहे. Luxury diwali gifts

Krushisahayak

डेअरी फार्म उघडण्यासाठी 25 टक्के सबसिडी, ऑनलाईन अर्ज सुरू…

त्यानंतर 12 नोव्हेंबर रोजी दुपारी 2.45 वाजता अमावस्या तिथी सुरू होईल. दिवाळीच्या दिवशी रात्री महालक्ष्मी पूजन केले जात असल्याने दिवाळी 12 नोव्हेंबरच्या रात्रीच साजरी केली जाईल. 13 नोव्हेंबरला सोमवती अमावस्या होणार आहे. यानंतर 14 नोव्हेंबरला कार्तिक शुक्ल प्रतिपदेला गोवर्धन पूजा आणि अन्नकूट उत्सव साजरा केला जाईल. त्यानंतर दुसऱ्या दिवशी 15 नोव्हेंबर रोजी भाऊबीज साजरी केली जाईल. अशा प्रकारे 10 नोव्हेंबरपासून सुरू झालेला दिव्यांचा उत्सव 15 नोव्हेंबरपर्यंत साजरा होणार आहे.

वारस नोंद करायची का? तलाठ्याशिवाय करा ‘असा’ घरबसल्या अर्ज

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: