Krushisahayak

vayda bazar bhav live भारताच्या कृषीप्रधान संस्कृतीत सण-उत्सवांना मोठे महत्त्व आहे. त्यातीलच महत्त्वाचा आणि साडेतीन मुहूर्तांपैकी एक मुहूर्त म्हणजे दसरा. दसऱ्याच्या मुहूर्तावर शेतकरी मोठ्या प्रमाणावर शेतमाल बाजारात आणत असतात. यावर्षी पावसाने पाठ फिरवल्यानंतर शेतकऱ्यांच्या आशेवर पाणी फिरले असून उत्पन्नात मोठ्या प्रमाणावर घट झाली आहे. त्यातच बाजारभावांनी साथ न दिल्यामुळे दसरा आणि दिवाळी सण शेतकऱ्यांसाठी बेताचेच असणार आहेत. 

आज राज्यभरात सोयाबीनला किमान ३००० रूपये प्रतिक्विंटल तर कमाल ४ हजार ८२५ रूपये प्रतिक्विंटल एवढा भाव मिळाला. लासलगाव बाजार समितीत सर्वांत कमी म्हणजे ३ हजार रूपये दर मिळाला असून याच बाजार समितीत सर्वांत जास्त म्हणजे ४ हजार ८२५ रूपये दर मिळाला. या बाजार समितीत ४ हजार ७०० रूपये सरासरी दर मिळाला. 

vayda bazar bhav live

आजचे सोयाबीनचे सविस्तर दर

दरम्यान, आज उन्हाळी, लाल आणि लोकल कांद्याचीही आवक बाजारात झाली होती. जुन्नर बाजार समितीत सर्वांत जास्त म्हणजे १० हजार ३७ क्विंटल कांद्याची आवर झाली असून किमान १३०० तर कमाल ५ हजार ३०० रूपये प्रतिक्विंटल दर मिळाला आहे. आज संगमनेर बाजार समितीत सर्वांत कमी ३०० रूपये प्रतिक्विंटल दर मिळाला आहे. तर राज्यभरात कांद्याला ३ हजार ते ५ हजारांच्या आसपास दर मिळाला. 

Krushisahayak

आजचे कांद्याचे सविस्तर दर

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: