Krushisahayak

Low CIBIL Score Loan तुम्हाला कर्ज घ्यायचे असेल, तर कोणतीही बँक किंवा वित्तीय संस्था तुमचा सिबिल स्कोअर तपासते..जर CIBIL स्कोअर खराब असेल तर झटपट कर्ज मिळण्याच्या मंजूरीमध्ये अडचणी येण्याची शक्यता आहे. जरी तुम्हाला कर्ज मंजूर झाले तरी व्याजदर खूप जास्त लावले जातात. काहीवेळा अत्याधिक आर्थिक जबाबदारीमुळे, CIBIL स्कोअर खालावत जातो आणि कर्ज मंजूरीमध्ये अडचण येते. तुम्हाला तुमचा क्रेडिट स्कोअर सुधारावयाचा असेल तर तुम्ही या 7 पद्धतींनी फक्त 12-14 महिन्यांत सुधारू शकता..

तज्ञांच्या मते, क्रेडिट स्कोअर 300 ते 900 पर्यंत आहे. यामध्ये, सर्वात कमी 300 आणि सर्वोत्तम 900 आहे. सरासरी क्रेडिट स्कोअरबद्दल बोलत असले तरी ते 800 असावे..

Low CIBIL Score Loan ईएमआय भरण्यास उशीर करू नका. अशा परिस्थितीत, बँका आणि वित्तीय संस्था दंड आकारतात, ज्यामुळे CIBIL स्कोर खाली येतो. तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही EMI तारीख लक्षात ठेवण्यासाठी फोन किंवा इतर वर रिमाइंडर सेट करू शकता..

तुमच्या क्रेडिट रिपोर्टमधील चुका तपासा. तुमच्या माहितीबाहेर काही चूक झाली असेल, तर ती लवकरात लवकर सोडवा, कारण या चुका तुमचा क्रेडिट स्कोअर कमी करू शकतात..

एका प्रकारच्या कर्जाऐवजी क्रेडिट कार्ड, वाहन कर्ज, गृह कर्ज यांचे मिश्रण करा. असुरक्षित कर्जे आधी हाताळा. जर मोठ्या प्रमाणात सुरक्षित कर्जे असतील तर, बँक किंवा वित्त संस्थेकडे तुमची चांगली इमेज राहील.

Krushisahayak

Google Pay वर तुमचा CIBIL स्कोअर चेक करा.

क्रेडिट कार्ड आणि इतर कर्जाची अंतिम मुदतीपूर्वी परतफेड करा. एकाच वेळी अनेक कर्ज घेणे टाळा. हे तुम्हाला CIBIL स्कोर राखण्यात खूप मदत करेल.

संयुक्त खातेदार किंवा कर्जासाठी हमीदार बनणे टाळा, कारण दुसऱ्या पक्षाची कर्ज परतफेडीची पद्धत किंवा डिफॉल्ट तुमच्या CIBIL स्कोअरवर थेट परिणाम करू शकतात.

तुमच्या क्रेडिट कार्डचा अतिवापर करू नका. क्रेडिट कार्डमधून पैसे काढू नका. प्रत्येक महिन्यासाठी निश्चित केलेल्या 30% क्रेडिट मर्यादेपेक्षा जास्त खर्च करणे टाळा..

जर तुम्ही कमी कालावधीत कर्जाची परतफेड करू शकत नसाल, Low CIBIL Score Loan तर बँक किंवा संस्था तुम्हाला डिफॉल्ट घोषित करू शकतात आणि तुमचा CIBIL स्कोअर देखील खराब होऊ शकतो. त्यामुळे पैसे परत करण्यासाठी दीर्घ कालावधी निवडा. यामध्ये व्याजदरही कमी राहतो..

तुम्ही आता स्मार्टफोनद्वारे Google Pay, Paytm द्वारे लगेच पाहू शकता क्रेडिट स्कोअर..

स्मार्टफोन, इंटरनेटचा आवाका वाढल्यानंतर आता बहुतांश लोक डिजिटल पेमेंटद्वारेच खरेदी करण्यास प्राधान्य देतात. रोखीचे व्यवहार आता पूर्वीपेक्षा खूपच कमी झाले आहेत. बरेच लोक डिजिटल पेमेंटसाठी Google Pay किंवा Paytm ॲप वापरतात. हे दोन्ही ॲप्लिकेशन वापरकर्त्यांना पेमेंट तसेच इतर अनेक सुविधा पुरवतात. तुम्ही या ॲप्समध्ये पेमेंट हिस्ट्रीतून तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासू शकता..Low CIBIL Score Loan

Krushisahayak

पेटीएम वर CIBIL स्कोर चेक करा.

तुम्हीही Google Pay आणि Paytm वापरत असाल आणि तुम्हाला क्रेडिट स्कोअर तपासण्याची प्रक्रिया माहीत नसेल, तर टेन्शन घेण्याची गरज नाही. आज आम्ही तुम्हाला क्रेडिट स्कोअर म्हणजेच CIBIL स्कोअर तपासण्याची संपूर्ण प्रोसेस सांगणार आहोत. प्रथम क्रेडिट स्कोअर म्हणजे काय ते जाणून घेऊ..

सिबिल स्कोअर म्हणजे नेमकं काय ? Low CIBIL Score Loan

CIBIL चे पूर्ण रूप क्रेडिट इन्फॉर्मेशन ब्युरो (इंडिया) लिमिटेड आहे. CIBIL स्कोअर 300 ते 900 पर्यंत आहे. जर एखाद्याचा CIBIL स्कोर 600 च्या खाली आला तर त्याचा स्कोअर खराब मानला जातो. स्कोअर 600 ते 649 च्या दरम्यान आला तर तो देखील वाईट श्रेणीत गणला जाईल. जर हा स्कोअर 650 ते 699 च्या रेंजमध्ये असेल तर स्कोअर योग्य मानला जाईल. 700 आणि 749 मधील CIBIL स्कोअर चांगला मानला जातो, तर 750 वरील स्कोअर उत्कृष्ट मानला जातो..

Google Pay वर तुमचा CIBIL स्कोअर कसा तपासायचा ?

प्रथम Google Pay ऍप्लिकेशन उघडा..

आता मुख्य पृष्ठावरील मनी टॅब पर्यायावर क्लिक करा.

तळाशी असलेल्या ‘Check your CIBIL Score’ या ऑप्शनवर क्लिक करा.

आता तुम्हाला तुमचे नाव टाकावे लागेल आणि सुरू ठेवा वर क्लिक करावे लागेल.

आता तुम्हाला आयडी सत्यापित करून पुढे जावे लागेल. Low CIBIL Score Loan

ओळख पडताळणीनंतर, तुम्हाला तुमचा CIBIL स्कोर कळेल..

पेटीएम वर CIBIL स्कोर कसा तपासायचा ?

1. तुमच्या स्मार्टफोनवर पेटीएम ॲप उघडा.

2. कर्ज आणि क्रेडिट कार्ड विभागात खाली स्क्रोल करा.

3. येथे तुम्हाला ‘फ्री क्रेडिट स्कोर’ हा पर्याय दिसेल, त्यावर टॅप करा.

4. आता तुम्हाला CIBIL स्कोर दिसेल..

3 Responses

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d