Krushisahayak

Business Idea : तुम्ही खेड्यात राहत असाल आणि गावात राहून चांगला व्यवसाय सुरू करू इच्छित असाल तर आज या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला अशा अनेक व्यवसाय कल्पना सांगणार आहोत ज्यातून तुम्ही दर महिन्याला चांगली कमाई करू शकता. खाली दिलेल्या सूचीमधून तुम्ही कोणतीही व्यवसाय कल्पना निवडू शकता, त्यावर विचार करू शकता आणि त्यासाठी संपूर्ण संशोधन करू शकता. यानंतर तुम्ही यापैकी कोणताही व्यवसाय सुरू करू शकता.

कुक्कुटपालन व्यवसाय

तुम्हाला सांगतो की आजकाल पोल्ट्री फार्मचा व्यवसाय खूप चालला आहे. लोकही यात रस दाखवत आहेत आणि कुक्कुटपालनासारख्या व्यवसायात अनेक गोष्टी आहेत ज्यातून तुम्ही कमाई करू शकता. कुक्कुटपालन व्यवसायात, तुम्ही कोंबडी आणि कोंबडी याशिवाय अंडी, मांस आणि यापासून बनविलेले पदार्थ विकू शकता. यावर राज्य सरकार 25% ते 30% सबसिडी देखील देते. एखाद्याने 5000 कोंबडी खरेदी केली तर त्याला अनेक बँकांकडून 3 लाखांचे कर्ज मिळते.

दूध उद्योगाशी संबंधित व्यवसाय Business Idea

तुम्हाला माहिती आहे की गावातील बहुतेक लोक दुग्धजन्य पदार्थांपासून लाखो रुपये कमावतात. आजकाल लोक म्हैस, गाय, शेळीपालनातून दूध व दुग्धजन्य पदार्थ विकून लाखो रुपये कमवत आहेत. सरकार पशुपालन व्यवसायासाठी 25% सबसिडी देखील देते, या व्यतिरिक्त, SC आणि ST महिलांना 30% अनुदान दिले जाते. 10 जनावरांची डेअरी उघडून व्यवसाय सुरू केल्यास सरकार 10 लाखांचे कर्ज देते.

कोल्ड स्टोरेज व्यवसाय

अशी अनेक गावे आहेत जिथे कोल्ड स्टोरेज नसल्यामुळे मोठ्या प्रमाणात फळे आणि भाज्या खराब होतात आणि फेकून द्याव्या लागतात. त्यामुळे गावात कोल्ड स्टोरेज उघडून त्यात शेतकऱ्यांची फळे व भाजीपाला ठेवता येईल व त्यांचे उत्पादन नाश होण्यापासून वाचवता येईल. त्यासाठी सरकार मैदानी भागात 35% आणि डोंगराळ भागात 50% अनुदान देते.

Anganwadi Bharti 2023 अंगणवाडी भरती, ऑनलाइन अर्ज सुरू

Milk Prices Maharashtra 2023 :दूध उत्पादकांना दिलासा, असे ठरणार दुधाचे दर

One Response

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d